Trosolwg o Ddatblygiad Cwmnïau Polysilicon Arwain yn Tsieina A Dramor
Sep 05, 2019
Defnyddir silicon polycrystalline, math o silicon crisialog elfenol, yn helaeth yn y diwydiant ffotofoltäig a'r diwydiant microelectroneg oherwydd ei briodweddau lled-ddargludyddion. Yn hanner cyntaf 2019, y gallu enwol polysilicon byd-eang oedd 642,000 tunnell, a'r gallu enwol polysilicon domestig oedd 433,000 tunnell, a'r gallu cynhyrchu dramor oedd 209,000 tunnell. Daeth tuedd y diwydiant polysilicon byd-eang yn symud i Tsieina yn fwy amlwg. Mae cwmni blaenllaw yn y diwydiant polysilicon tramor Wackerak yn grŵp cemegol sy'n gweithredu'n fyd-eang gyda chyfanswm o oddeutu 14,500 o weithwyr a gwerthiannau blynyddol o oddeutu 4.98 biliwn ewro (2018). Mae'r segment busnes cyfredol yn cynnwys silicones, polymerau, polysilicon a biotechnoleg, ac mae'n arweinydd byd-eang mewn powdrau latecs ac emwlsiynau copolymer VAE yn y segmentau silicon, polysilicon a pholymer. Yn ystod y blynyddoedd diwethaf, roedd y sector polysilicon yn cyfrif am oddeutu 20% o refeniw cyffredinol y cwmni.

Yn 2009, ymddeolodd WACKER o'r busnes wafer a chanolbwyntio ar gynhyrchu polysilicon. Bryd hynny, roedd yn berchen ar ganolfan gynhyrchu yn Burghausen gyda chynhwysedd o 18,000 tunnell. Yn 2010, ehangodd safle Burghausen 12,400 tunnell, ac yn 2011 ehangodd 0.5 miliwn. Ar yr un pryd, cwblhawyd ei sylfaen gynhyrchu yn Nünchritz a'i rhoi ar waith yn 2011 gyda chynhwysedd cynhyrchu o 15,000 tunnell a chyfanswm capasiti cynhyrchu o 52,000 tunnell. Rhwng 2012 a 2015, arhosodd gallu cynhyrchu polysilicon WACKER yn sefydlog oherwydd dylanwad y farchnad. Yn 2016, rhoddwyd capasiti 20,000 tunnell o Charleston yn yr Unol Daleithiau ar waith, a chynyddodd cyfanswm capasiti cynhyrchu'r ddwy brif ganolfan gynhyrchu yn yr Almaen i 80,000 tunnell. WACKER Mae Polysilicon hefyd yn cyflenwi cwsmeriaid gradd electronig a solar, gyda chwsmeriaid electronig yn cyfrif am oddeutu 20%.
Yn ogystal, mae rhywfaint o ansefydlogrwydd o hyd yng ngallu cynhyrchu'r UD. Yn 2017, digwyddodd ffrwydrad hydrogen oherwydd diffygion technegol, gan effeithio ar oddeutu 0.6 miliwn o dunelli o gynhyrchu polysilicon. Yn ogystal, mae tariff masnach “cefn dwbl” Tsieina ar polysilicon yr Unol Daleithiau yn uwch, ac mae WACKER yn y farchnad ddomestig. Disgwylir i'r gymhareb cyfranddaliadau ostwng.
Korea OCI
Sefydlwyd OCI ym 1959 a dechreuodd o'r busnes cemegol. Ar hyn o bryd, mae wedi ffurfio tri segment busnes mawr o gemegau sylfaenol, cynhyrchion petrocemegol, deunyddiau carbon ac atebion ynni. Yn eu plith, mae cynhyrchion polysilicon yn perthyn i'r sector cemegol sylfaenol.
Yn 2006, barnodd OCI mai'r diwydiant ffotofoltäig solar yw'r busnes sy'n tyfu gyflymaf mewn ynni adnewyddadwy, a phenderfynodd ganolbwyntio ar dyfu ac amaethu polysilicon, deunydd crai craidd y diwydiant ffotofoltäig solar. Ym mis Rhagfyr 2007, cwblhaodd y cwmni'r gwaith o adeiladu'r Gunsan Plant gyda chynhwysedd cynhyrchu blynyddol o 5,000 tunnell o polysilicon, ac ehangwyd yr ail a'r trydydd planhigyn yn 2009 a 2010. Yn 2015, gwnaethom gynyddu cynhyrchiant 30,000 tunnell trwy'r trydydd peirianneg planhigion. gwella (gwella peirianneg cynhyrchu), a chaffaelodd Deshan Malaysia Polysilicon Company yn 2017. Gyda chynhwysedd cynhyrchu blynyddol o 72,000 tunnell, mae wedi tyfu i fod yn gynhyrchydd polysilicon sy'n arwain y byd.

Newid gallu cynhyrchu polysilicon OCI (uned: tunnell)
Ffynhonnell: Bloomberg USA Hemlock
Mae Hemlock Semiconductor (HSC) yn gyflenwr dibynadwy o polysilicon purdeb uchel ar gyfer y diwydiannau electroneg a solar. Mae proses Hemlock yn dechrau gyda chwartsit purdeb uchel naturiol, sy'n cael ei brosesu i mewn i gemegyn sy'n seiliedig ar silicon, trichlorosilane. Mae'r trichlorosilane yn cael ei drawsnewid yn silicon polycrystalline purdeb uchel gyda phurdeb hyd at 99.999999999% gan ddefnyddio proses adweithydd dyddodiad anwedd cemegol.

Ffynhonnell proses Polysilicon: REC Hemlock Norwy yr UD
Fe'i sefydlwyd yn Norwy ym mis Rhagfyr 1996, ac mae REC yn arbenigo mewn deunyddiau silicon purdeb uchel, gan gynnwys polysilicon gradd solar, polysilicon gradd electronig a nwy silane. Mae REC yn gynrychioliadol o'r broses gynhyrchu gwelyau silane hylifedig. Mae tua 80% o'i gynhyrchiad polysilicon blynyddol yn cael ei gynhyrchu trwy broses gwely wedi'i hylifoli, 10% gan Siemens, a rhywfaint o polysilicon gradd electronig. Mae'r ddau safle cynhyrchu REC wedi'u lleoli yn yr Unol Daleithiau. Mae sylfaen Moses Lake yn cynhyrchu polysilicon gradd solar yn bennaf. Mae sylfaen Butte (Montana) yn cynhyrchu nwy polysilicon a silane gradd electronig yn bennaf. Polysilicon yw busnes pwysicaf REC. Yn 2012, roedd yn cyfrif am fwy nag 80% o gyfanswm y refeniw. Yn ystod y blynyddoedd diwethaf, a gafodd eu heffeithio gan bolisi masnach polysilicon Sino-UD, dim ond tua 50% oedd cyfradd defnyddio capasiti sylfaen Llyn Moxi, ac arweiniodd y dirywiad mewn gwerthiannau at ddirywiad mewn refeniw. Roedd perfformiad cyffredinol hefyd yn dangos tuedd ar i lawr.

Newid cynhyrchu amrywiaeth polysilicon REC (tunnell)
Ffynhonnell: REC Yn Cyhoeddi Diwydiant Arwain Polysilicon Domestig
GCL-Poly
GCL-Poly Energy Holdings Co, Ltd ("GCL-Almaeneg") yw ymchwil a datblygu mwyaf blaenllaw'r byd a gwneuthurwr deunyddiau ffotofoltäig effeithlonrwydd uchel. Mae'n meistroli ac yn arwain cyfeiriad datblygu technoleg deunyddiau ffotofoltäig effeithlonrwydd uchel a dyma'r prif yrrwr technoleg ar gyfer cynhyrchion ffotofoltäig fel wafferi polysilicon a silicon. A chyflenwyr blaenllaw.
Mae gan GCL-Poly “sylfaen ddwbl” ar gyfer gweithgynhyrchu polysilicon, gan ddarparu tua 1/4 o ddeunyddiau crai a wafferi polysilicon purdeb uchel y byd yn flynyddol. Capasiti cynhyrchu blynyddol polysilicon yw 120,000 tunnell, a chynhwysedd cynhyrchu blynyddol wafferi silicon yw 40 GW. O fis Mehefin blaenorol, roedd cyfanswm cynhyrchiad y cwmni o polysilicon tua 36,600 tunnell, cynnydd o tua 3.4% dros yr un cyfnod y llynedd.
Ar Awst 7, cyhoeddodd GCL-Poly adroddiad lled-flynyddol. O 30 Mehefin, roedd refeniw GCL-Poly yn 10.02 biliwn yuan, i lawr 9.3% flwyddyn ar ôl blwyddyn, a'r golled net oedd 751 miliwn yuan, i lawr 233.3% flwyddyn ar ôl blwyddyn.
Ynni newydd
Mae Xinte Energy Co, Ltd (y cyfeirir ato fel “Xinte Energy”) yn is-gwmni i TBEA Co, Ltd., sy'n arbenigo mewn datblygu cynhyrchion ynni ffotofoltäig newydd, deunyddiau newydd sy'n seiliedig ar silicon, cerameg uwch, newydd sy'n seiliedig ar zirconiwm. deunyddiau, a phowdrau newydd. Grwpiau menter uwch-dechnoleg megis ymchwilio a datblygu deunyddiau, datblygu a gweithredu adnoddau gwynt a golau, a chymhwyso technolegau arbed ynni a diogelu'r amgylchedd. Ym maes gweithgynhyrchu cynnyrch polysilicon, mae gan Xinte Energy Company y gallu ymchwil i 70,000 tunnell o silicon crisialog purdeb uchel, ac mae ei allu cynhyrchu ymhlith y brig yn y byd. Mae'r dechnoleg gyffredinol wedi cyrraedd y lefel uwch ryngwladol.
Mae Xinte Energy yn rhagweld y bydd yr elw y gellir ei briodoli i berchnogion y cwmni am y cyfnod a ddaeth i ben Mehefin 30 yn gostwng oddeutu 65% i 75%, neu 216 miliwn yuan i 302 miliwn yuan. Dywedodd y grŵp fod y dirywiad mewn elw yn bennaf oherwydd y gostyngiad sydyn ym mhris gwerthu polysilicon gan 43.03%, a ostyngwyd o RMB 110,400 y dunnell yn yr un cyfnod y llynedd i oddeutu RMB 62,900 yn hanner cyntaf eleni. .
Cyfranddaliadau Yongxiang
Mae Sichuan Yongxiang Co, Ltd (“Cyfranddaliadau Yongxiang”) yn fenter dechnoleg breifat ar raddfa fawr o dan Grŵp Tongwei, a reolir gan Tongwei Group. Mae cyfranddaliadau Yongxiang yn cynnwys Yongxiang Polysilicon, Yongxiang Silicon Materials, Yongxiang New Energy, Silicon Crisialog Uchel-purdeb Mongolia Tongwei, Resin Yongxiang, Deunyddiau Newydd Yongxiang a chwmnïau moleciwlaidd eraill. Prif fusnes: silicon crisialog purdeb uchel, wafer silicon effeithlonrwydd uchel, clorid polyvinyl, soda costig pilen ïonig, slag calsiwm carbid defnydd cynhwysfawr o sment. Yn 2018, ar ôl i Gwmni Ynni Newydd Sichuan ym Mhrosiect Leshan a Tongwei Tongwei yn Baotou gael eu cwblhau, cyrhaeddodd gallu cynhyrchu silicon crisialog purdeb uchel Yongxiang 80,000 tunnell, gan ei restru ymhlith llengoedd cyntaf y byd.
Xinjiang Daquan
Mae Xinjiang Daxin Energy Co, Ltd ("Xinjiang Daquan") yn un o brif wneuthurwyr proffesiynol polysilicon purdeb uchel yn Tsieina. Mae'r cwmni'n cyflwyno offer a thechnoleg gynhyrchu fwyaf blaenllaw'r byd o dramor, ac yn sylweddoli gweithrediad dolen gaeedig cylchol llawn awtomatig i gynhyrchu polysilicon purdeb uchel trwy dreuliad ac amsugno ac arloesedd technolegol. Mae gan y broses gynhyrchu gyfradd defnyddio deunydd uchel, defnydd isel o ynni, diogelu'r amgylchedd gwyrdd, ac mae amryw o ddangosyddion technegol wedi cyrraedd y lefel uwch ryngwladol. Polysilicon purdeb uchel y cwmni yw prif ddeunydd crai y diwydiant ffotofoltäig solar, y gellir ei brosesu i mewn i ingotau silicon, wafferi silicon, sglodion batri a chydrannau batri. Ar hyn o bryd, gallu cynhyrchu polysilicon blynyddol y cwmni yw 18,000 tunnell. Ym mis Awst 2019, llofnododd pum is-gwmni o Longji Co., Ltd. a Xinjiang Daquan gontract ar gyfer prynu deunyddiau polysilicon o 7.446 biliwn yuan.
Technoleg Uchel Silicon
Mae Luoyang Zhongsi High-Tech Co, Ltd (y cyfeirir ato fel “China Silicon High-tech”) yn fenter uwch-dechnoleg sy'n eiddo i'r wladwriaeth o dan y 500 Uchaf China China Minmetals. Fe'i sefydlwyd ym mis Mawrth 2003 ac mae ganddo'r unig labordy peirianneg cenedlaethol ar gyfer technoleg paratoi polysilicon a Thalaith Henan. Mae platfform ymchwil a datblygu fel y Ganolfan Ymchwil Peirianneg Deunyddiau Silicon Uchel Purdeb wedi sefydlu gorsaf ymchwil ôl-ddoethurol. Y prif gynhyrchion yn bennaf yw polysilicon, polysilicon gradd electronig, tetraclorid silicon ffibr, nwy arbennig electronig wedi'i seilio ar silicon ac ati.
Diwydiant Silicon Asiaidd
Mae Asia Silicon (Qinghai) Co, Ltd ("Asia Silicon") wedi dod yn un o brif wneuthurwyr polysilicon purdeb uchel y byd ar ôl 12 mlynedd o ddatblygiad. Mae ei gynhyrchion yn cynnwys polysilicon gradd electronig ar gyfer lled-ddargludyddion a chelloedd ffotofoltäig hynod effeithlon, nwyon arbenigedd silane / clorosilane ar gyfer lled-ddargludyddion, tetraclorid silicon ultra-pur ar gyfer ffibrau optegol, ac ati, ac maent wedi cwblhau adeiladu a datblygu 185 megawat o weithfeydd pŵer ffotofoltäig. Gall y cwmni gynhyrchu 20,000 tunnell o ddeunydd polysilicon gradd electronig, 9000 tunnell o tetraclorid silicon gradd ffibr a 200 megawat o fodiwlau ffotofoltäig gwydr sengl pŵer uchel a gwydr dwbl y flwyddyn, ac mae'n mynd i mewn i'r gadwyn gyflenwi deunydd arbenigedd lled-ddargludyddion.
Gobaith dwyreiniol
Sefydlwyd Oriental Hope ym 1982 gan ein entrepreneur preifat enwog Liu Yongxing. Dyma'r swp cyntaf o fentrau preifat a sefydlwyd ar ôl diwygio ac agor Tsieina. Ar hyn o bryd, mae wedi datblygu i fod yn grŵp menter breifat ar raddfa fawr sy'n integreiddio amaethyddiaeth a diwydiant cemegol trwm. Yn 2013, mae'r Dwyrain yn gobeithio ymuno â'r diwydiant ffotofoltäig. Ar ddiwedd 2018, addaswyd cost cynhyrchu Oriental Hope o 40 yuan / kg yn 2017 i 25 yuan / kg, ac fe'i defnyddiwyd yn weithredol yn Xinjiang.
Tarian Ffotofoltäig
Ymgorfforwyd Technoleg Ffotofoltäig Fewnol Mongolia Dunan Co, Ltd (y cyfeirir ati fel “Dun An Photovoltaic”) ym Baner Cefn Urad ym mis Tachwedd 2009 gyda chyfalaf cofrestredig o 1 biliwn yuan. Mae'n arbenigo mewn Ymchwil a Datblygu, cynhyrchu a gwerthu cynhyrchion polysilicon ac i lawr yr afon. Capasiti cynhyrchu polysilicon o 10,000 tunnell y flwyddyn.
Mae'r cwmni'n rhoi pwys mawr ar ymchwil a datblygu cynnyrch ac arloesi technolegol. Mae llawer o dechnolegau ar y lefel flaenllaw yn y diwydiant. Mae'n fenter uwch-dechnoleg genedlaethol, ac mae ganddo ganolfan ymchwil peirianneg ranbarthol ymreolaethol a labordy cenedlaethol ardystiedig CNAS. Ar hyn o bryd, mae'r cwmni wedi gwneud cais am 69 o batentau ac wedi awdurdodi 42 o eitemau, gan gynnwys 22 o batentau dyfeisio ac 20 model cyfleustodau.
Mae crynodiad y diwydiant yn parhau i gynyddu
Mae'r duedd o ddiwydiant polysilicon byd-eang yn symud i Tsieina yn amlwg
Ar ddiwedd 2018, capasiti enwol polysilicon byd-eang oedd 598,000 tunnell, gyda gallu enwol y fenter polysilicon domestig yn 388,000 tunnell y flwyddyn, a'r gallu cynhyrchu dramor oedd 210,000 tunnell. Yn hanner cyntaf 2019, y gallu enwol polysilicon byd-eang oedd 642,000 tunnell. Yn eu plith, mae gan y polysilicon domestig gapasiti enwol o 433,000 tunnell a'r gallu cynhyrchu dramor yw 209,000 tunnell. Mae tueddiad y diwydiant polysilicon byd-eang yn symud i Tsieina wedi dod yn fwy amlwg.

Ffynonellau Dosbarthiad Capasiti Polysilicon Byd-eang yn 2018: Casglu Data Cyhoeddus Crynodiad y Diwydiant Domestig Cynyddu'n Barhaus Dechreuodd diwydiant polysilicon Tsieina ei hyrwyddo polisi yn 2005, ac mae wedi profi gorgapasiti a dileu uno a chaffaeliadau, ac mae crynodiad y diwydiant wedi'i wella'n barhaus.
Ar ddiwedd mis Mehefin 2019, mae gan fentrau polysilicon domestig sydd â chynhwysedd enwol o fwy na 10,000 tunnell 120,000 tunnell o GCL-Poly, 72,000 tunnell o ynni newydd, 80,000 tunnell o Yongxiang, 35,000 tunnell o Xinjiang, ac 20,000 o Luoyang. Tunnell, 20,000 tunnell o silicon yn Asia, 30,000 tunnell yn y dwyrain, 10,000 tunnell ym Mongolia Fewnol, 10,000 tunnell yn Jiangsu Kangbo, 12,000 tunnell ym Mongolia Fewnol, a 10 mewn cyfanswm capasiti o 409,000 tunnell y flwyddyn, gan gyfrif am gyfanswm y domestig. gallu cynhyrchu. Mae 94.5% o gyfran marchnad y brif swyddfa yn cynyddu'n gyson. Disgwylir erbyn diwedd 2019, y bydd y gallu cynhyrchu polysilicon domestig yn cyrraedd 538,000 tunnell y flwyddyn, daw'r prif gynnydd o'r egni newydd o 35,000 tunnell yn ail hanner y flwyddyn, mae'r Dwyrain yn gobeithio 50,000 tunnell o gapasiti, Tianhong Ruike 10,000 tunnell o gapasiti, eraill Ehangu'r gallu cynhyrchu o 10,000 tunnell. 10 cwmni â chynhwysedd cynhyrchu polysilicon domestig sy'n fwy na 10,000 tunnell Ffynhonnell: Cangen y Diwydiant Silicon Canolbwyntiodd y diwydiant polysilicon domestig i'r gogledd-orllewin
Mae amodau'r farchnad yn llym, gan annog cwmnïau i barhau i ddatblygu i gyfeiriad i lawr. Mae llawer o gwmnïau deunyddiau silicon wedi symud neu ehangu cynhyrchu i ranbarthau am bris isel fel Xinjiang, Mongolia Fewnol, a Sichuan i leihau cost trydan.
Tynnodd Wang Bohua, is-gadeirydd ac ysgrifennydd cyffredinol Cymdeithas Diwydiant Ffotofoltäig Tsieina, sylw at y ffaith bod 50.2% o gynhyrchiad polysilicon Tsieina yn dod o ranbarth y gogledd-orllewin yn 2018, ac yn hanner cyntaf eleni, mae'r gyfran hon wedi cyrraedd 63.5%. “Yn hanner cyntaf y flwyddyn, roedd 12,000 tunnell o gapasiti cynhyrchu polysilicon yng nghyflwr yr ataliad neu ddim cynllun ailsefydlu, a dosbarthwyd y rhan fwyaf ohonynt yn y rhanbarthau canolog a dwyreiniol. Yn ddiweddar, mae crynodiad y mentrau cynhyrchu polysilicon yn Tsieina yn gwella’n barhaus. ”Yn y broses o ganolbwyntio yn y gogledd-orllewin Yn Xinjiang, mae Xinjiang wedi dod yn wlad o ddewis i nifer fawr o weithgynhyrchwyr polysilicon. Adroddir bod y gallu cynhyrchu polysilicon cyfredol yn Xinjiang wedi cyrraedd 176,000 tunnell, gan gyfrif am 45.3% o gyfanswm gallu cynhyrchu polysilicon Tsieina.
crynodeb
Trwy gydol y status quo, mae capasiti newydd domestig wedi'i ryddhau'n barhaus, mae dibyniaeth Tsieina ar ddeunyddiau polysilicon a fewnforiwyd wedi dangos tuedd ar i lawr, ac mae crynodiad diwydiannol wedi'i wella'n barhaus. Ar yr un pryd, o dan effaith “silicon grisial sengl”, mae cost ac ansawdd wedi dod yn allweddol i gystadleuaeth mentrau polysilicon, ac mae technoleg cynhyrchu polysilicon wedi mynd i gyfnod tyngedfennol.

